จะไปยูเนี่ยนมอลล์ด้วยรถไฟจากโคราชไปกรุงเทพ

จากหัวข้อกระทู้เลยค่ะ พอดีจะไปยูเนี่ยนมอลล์ไปครั้งแรกแต่ไปด้วยรถไฟ ไม่ทราบต้องมาลงที่สถานีรถไฟไหนของกรุงเทพถึงจะไปยูเนี่ยนมอลล์ได้ใกล้กว่า แล้วต้องต่อรถไหนไปยูเนี่ยนมอลล์คะ ถ้ายิ่งมีที่พักใกล้ๆยูเนี่ยนมอลล์แนะนำยิ่งดีเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
อีกทางเลือกคือลงดอนเมือง แล้วข้ามสะพานลอยมาต่อรถเมล์สาย 59 ลงตรงข้ามเซ็นทรัลลาดพร้าว เดินไปหน่อยก็ถึงยูเนี่ยนมอลล์แล้วครับ

ปล. ถามทางไปยูเนี่ยนนี่คือมาช้อปปิ้งหรือจะมางานแฟนมีต bnk ชราไลน์ครับ

ที่พักใกล้ ๆ ถ้าไมติดงบ ตรงข้ามยูเนี่ยนมีโรงแรม The Quarter ครับ หรือลองไปหาแถวรัชดาก็มีเยอะครับทั้งงบน้อยงบเยอะ เดินทางสะดวกมีรถ MRT ผ่านครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่