เรียนออนไลน์ Google Meet ชอบเด้งออก

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือเราเรียนออนไลน์ในโน้ตบุ๊ค แล้วต้องเรียนใน meet แต่ก่อนก็เรียนได้ปกติ พอมาตอนหลังมันชอบเด้งออกตลอด แล้วขึ้นตรงหน้าจอว่า "เน็ตมีปัญหา" เราก็งง เพราะเน็ตก็ไม่ได้ขาดการเชื่อมต่อแต่อย่างใด เข้าอีกก็เด้งหลุดออกมาอีก จนรู้สึกรำคาญ แต่บอกไว้ก่อนว่าเราแชร์เน็ตจากโทรศัพท์เข้าโน้ตบุ๊คนะคะ แต่ก่อนก็ใช้ได้ปกติมาพักหลังๆที่มัปัญหานี่แหละค่ะ ใครพอรู้วิธีแก้ไขบ้างว่าต้องทำยังไงช่วยบอกเราหน่อยนะคะ หรือใครมีปัญหาเหมือนเราก็มาแชร์ปัญหากันได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่