โรคซึมเศร้า บริจาคอวัยวะ

สวัสดีครับขออนุญาตนะครับ  ผมเชื่อเล็ก(สมมุติ)อายุ23ปี ผมออกมาใช้ชีวิตคนเดี๋ยวตั้งแต่อายุ19ปี แล้วผมรู้สึกว่าชีวิตขาดอะไรไปสักอย่าง รู้สึกขาดอะไรบางอย่างไปในชีวิต(ไม่ใช่ครอบครัวนะครับ เพราะครอบครัวคอยซับพอร์ตตลอด) แต่ผมรู้สึกว่ามันไม่มีความสุขในการใช้ชีวิตเลย ผมจะเป็นคนที่พยายามยืนด้วยตัวเองให้ได้แต่ก็ล้มตลอด เลยรู้สึกว่าหมดหวังหมดไฟ  ไม่อยากทำอะไร รู้สึกว่าตัวเองทำอะไรไม่สำเร็จสักอย่าง เลยรู้สึกนอยตัวเอง  บางครั้งมันมีอารมณ์แบบว่าเกิดมาทำไม เกิดมาเพื่ออะไร  เป้าหมายในชีวิตจริงๆแล้วคืออะไร ไม่อยากอยู่ต่อไปแล้ว   
#พอดีว่าถ้าเรายังมีชีวิตอยู่ แล้วอยากบริจาคอวัยวะสามารถทำได้หรือป่าวครับ  ไม่อยากให้มันดับสูญป่าวไปพร้อมกับผม อยากปรึกษาสภากาชาดไทยนะครับแต่ไม่กล้าคุย เลยมาขอคำแนะนำ  
#ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่