แฟนไม่มีอะไรด้วยทำยังไงดีคะ

เรากับแฟนคบกันมาเกือบปีแล้วค่ะ บอกก่อนนะคะว่าเรากับแฟนอายุห่างกันเยอะเลย(เราเรียนอยู่ เขาทำงานแล้ว) เราสองคนเจอกันอาทิตย์ละประมาณ1-2ครั้งค่ะ เราเป็นคนไปหาเขาทุกครั้ง เรายอมรับนะคะเลยว่าเรามีความต้องการที่มากกว่าเขา แรกๆที่คบกันมีอะไรกันทุกวันเลยค่ะ (คือที่บ่อยเพราะเค้าเองก็ตามใจเราด้วย) พอหลังๆเค้าบอกว่าเค้าเหนื่อยเราก็เข้าใจเลยพยายามลดมาตลอด(มีที่เขาขอเราด้วยและที่เราขอเองด้วยบางครั้ง) แต่พอเขาเปลี่ยนงานมาทำงานที่ใหม่งานมันก็หนักขึ้น ช่วงเปลี่ยนงานใหม่ๆเราเข้าใจนะคะว่าเขาเครียด เหนื่อยและยังปรับตัวไม่ได้ ตอนนี้ผ่านจากช่วงทำงานใหม่ๆมาสักพักแล้วค่ะ เราก็เลยขอเขาคือแบบดิชั้นก็ยั่วก็ทำนุ่นนี่ ทำทุกอย่างเลยแต่เขาก็ไม่อยากและปฎิเสธเรามาตลอด เราขอบ่อยๆเอาจริงแล้วละอายใจมากเลยนะคะ และเราก็บอกเขามาตลอดว่าเราน้อยใจนะ เราเองก็พยายามเข้าใจว่าเขาคงเหนื่อยมาก แต่เราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงแบบไม่ได้ เราไม่เคยคิดว่าเขามีคนอื่นนะคะ คือบางครั้งเราก็อยากได้บ้าง เราขอทำเองเดี๋ยวนี้เค้าก็ไม่เอาด้วยเลย แต่อย่างอื่นเค้าเหมือนเดิมนะคะยังรักเรา ดูแลเราดีเหมือนเดิมเลยมีแค่เรื่องนี้ที่เปลี่ยน จะว่าเรางี่เง่าก็ได้นะคะ เราแค่อยากหาจุดตรงกลางที่จะทำให้ไปต่อได้เพราะเรื่องsexก็เป็นอีกเรื่องที่เรามองว่าเป็นเรื่องใหญ่ในความสัมพันธ์เลย

ทุกคนคิดว่าควรทำยังไงต่อคะ เราดูเห็นแก่ตัวมากไปมั้ย
ปล.เราเคยคุยกับเขาแล้วนะคะ แบบเปิดอกคุยกันเลยเขาเองก็บอกว่าขอโทษ เขาผิดเองเราไม่ผิดอะไรเลยแต่เราก็ยังไม่เก็ทอะว่าทำไมแล้วเราต้องทำยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่