ถ้าคุณเป็นทาสแมวแต่แฟนคุณไม่ชอบแมวจะสามารถอยู่ร่วมกันได้ไหมคะ?

แฟนเราชอบแมวมาก ก่อนคบกับเราก็เคยเลี้ยงแมวมาก่อน แล้วพอดีแมวเป็นของแฟนเก่า แฟนเก่าเขามาเอาคืนไปค่ะ ส่วนเราไม่ชอบแมวเลย ไม่ชอบเลี้ยงสัตว์อะไรเลยค่ะ แต่ก็ไม่ได้เกลียด  แล้วคบกับเราได้ปีกว่าแฟนเลี้ยงแมวอีก เราไม่โอเคมากๆ คือหลายๆอย่างมันเปลี่ยนไป เราบ่นเรื่องแมวไม่ได้เลย ทะเลาะกันเรื่องแมวบ่อยมาก เราอยากรู้ว่าจะสามารถอยู่ด้วยกันได้ไหมคะ เราเล่นกับแมวได้ ให้อาหารตลอด เอ็นดูในฐานะสัตว์เลี้ยงอะค่ะ จะให้เอามากอดมาหอมมานอนด้วยเรายังไม่ขนาดนั้น  เขาบอกว่าเขาคือโลกทั้งใบของแมว แล้วกับแฟนที่ไม่ชอบแมวเช่นเรา มาเจอแบบนี้เราต้องทำไงคะ คือเขาก็เป็นโลกทั้งใบของเราเหมือนกัน มีใครพอมีคำแนะนำมั้ยคะ เรารู้สึกว่ามันไม่แฟร์กับเราเลย ถ้าคุณรักแมว แคร์แมว คิดว่าแมวต้องการคุณ แล้วแฟนที่อยู่ข้างๆคุณ คอยใส่ใจคุณ คอยเป็นห่วงเป็นใยคุณ เขาไม่ต้องการคุณหรอคะ? คุณถึงไม่ต้องแคร์ความรู้สึกของเขา. . .
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่