จะขับรถจากจังหวัดสงขลาไปจังหวัดเชียงรายคนเดียวค่ะ คนขับเป็นผู้หญิง รถที่ใช้ขับไปเป็น Mitsubishi Mirage ค่ะ

จะขับรถจากจังหวัดสงขลาไปจังหวัดเชียงรายคนเดียวค่ะ คนขับเป็นผู้หญิง รถที่ใช้ขับไปเป็น Mitsubishi Mirage ค่ะ เพื่อนๆคิดว่าอย่างไรบ้างคะ หรือมีอะไรแนะนำบ้างไหมคะ รถย่างเข้าสู่ปีที่4แล้วค่ะ เข้าศูนย์ตลอด
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
รถน่ะไหว  แต่คนจะไม่ไหวเอา

ถ้าจำเป็นจริงให้แบ่งเป็นช่วงๆ

ช่วงละ 2-3ช.ม. แล้วต้องมีที่พักแรม 1คืนด้วยนะ

ระหว่างช่วง ยังเข้าห้องน้ำแวะปั้มได้ตามปกติ

ในรถก็จัดเต็ม  อาหาร ขนม น้ำ ตามที่ชอบ

เพลง ก็ต้องเตรียม อย่าให้ซ้ำจนเบื่อ

อ้อลืมบอกแต่ละช่วง ให้รางวัลกับตัวเองด้วย

เช่นของอร่อย แวะที่เซลฟี่กับที่ไม่เคยแวะ

ทำการบ้านไว้ก่อนออกเดินทางล่วงหน้าเลย

จะขับเส้นไหน ยึดทางหลักไว้ก่อนอย่าไปเชื่อ Google Map มากนัก

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่