สอบถามเรื่องอุปกรณ์ Mesh router Wi-Fi ครับ

กระทู้คำถาม
อยากจะสอบถามเรื่องการใช้งาน Mesh router Wi-Fi ว่าในกรณีที่เรามี Mesh 2 Device ขึ้นไป เราสามารถเชื่อมต่อ Port Lan หลังอุปกรณ์ที่ 2 เพื่อเข้าใช้งาน Internet ได้หรือไม่ครับ
     เช่น ตัว Main ต่อ Lan กับ Router เพื่อรับสัญญาณ ส่วนตัวที่ 2 ทำ Mesh กับตัว Main แล้วเชื่อม Lan กับตัวที่ 2 เพื่อใช้งาน กับ PC, Android TV
ตัวอย่างอุปกรณ์ เช่น TP Link Deco M5, TP Link Deco M3 ครับ ที่สนใจอยู่ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่