รถญี่ปุ่นพวงมาลัยซ้ายจะมีก้านไฟเลี้ยวอยู่ด้านไหน

กระทู้คำถาม
ผมสังเกตเห็นรถยุโรปที่พวงมาลัยขวาในบ้านเรา เช่น เบนซ์ บีเอม ฟอร์ด ฯ

จะมีก้านไฟเลี้ยวอยู่ทางด้านซ้ายของพวงมาลัย

ซึ่งต่างจากรถญี่ปุ่นในบ้านเราที่ก้านไฟเลี้ยวอยู่ด้านขวา

ผมเลยสงสัยว่า แล้วบรรดารถญี่ปุ่นที่มีพวงมาลัยอยู่ทางซ้าย

ที่ใช้ในยุโรป อเมริกา จะมีก้านไฟเลี้ยวอยู่ทางขวาเหมือนในไทยหรือไม่

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่