โดนบริษัทเก่าฟ้อง เพราะเราออกโดนไม่ครบตามกำหนด

สอบถามและช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือ ผมทำงาน ในส่วนของ IT Support ดูแลในส่วน ระบบ ERP ของ บริษัท โปรแกรม ERP ตัวนี้ เป็นโปรแกรมสำเร็จรูป ที่ทางบริษัท ซื้อมา และ จ้างทาง outsource พัฒนา โปรแกรม ในบางส่วนเพิ่มเติม ซึ่ง หน้าที่ที่ผมรับผิดชอบนั้นมี 2 คน ช่วยกันดู

เมื่อ วันที่ 19 มีนาคมผมเขียนใบลาออก ซึ่งมีผลที่จะออกจากได้ คือ 19 เมษายน เจ้านายเซ็นอนุมัติเรียบร้อย แต่ พอวันที่ 23 มีนาคม เจ้าเอาเอกสารใบลาออกผมมาเปลี่ยน ว่าให้มีผลออกได้ คือ 30 เมษายน และผมก็ได้เซ็นยอมรับไปว่าให้มีผลวันที่ 30 เมษา ( คือ ผมก็เซ็นๆ ไป ไม่อยากมีปัญหากับเจ้านาย )

แต่วันที่ 1 เมษายน ผมออกเลยโดยไม่ไปทำงาน พอมาวันนี้หมายศาลมาที่บ้านว่าโดนฟ้อง

ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่