ถ้าถนัดและชอบสังคม-ชีวะ ควรเข้าคณะไหนดีคะ

สวัสดีค่ะ หนูอยู่ชั้นมปลาย แล้วคือหนูเป็นคนที่ชอบและถนัด สังคมกับชีวะมากๆ แต่ 2 วิชานี้มันคนละขั้วกันเลยค่ะ;-;
แต่สิ่งที่ถนัดรองลงมาก็มีคณิต และ อังกฤษค่ะ(แกรมม่านะคะ) หนูเป็นคนที่ชอบสอนเคยคิดว่าอยากเป็นครู แต่พอมาคิดจริงๆก็
หนูไม่ค่อยชอบเด็กเท่าไหร่ แล้วกลัวจะดุเด็กจนเด็กเครียดด้วยค่ะ ฮืออออออออ พอจะมีแนวทางไหมคะสำหรับสังคม+ชีวะ 
ปล.ตอนนี้หนูก็กลัวว่าอ่านหนังสือไม่ถูกด้วย หนูเป็นdek66 ค่ะ และเขาก็เปลี่ยนการสอบใหม่ แง ด้วยปัญหาที่เรียนออนไลน์ตลอดทั้งเทอม
ทำให้หนูเครียดมากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่