อีซี่บาย โทรมาทวงหนี้ เป็นหน้ที่เคยกู้มา 10 กว่าปี แล้วบอกจะลดให้ด้วย??

วันนี้มีเบอร์โทรมา 06138517xx พอไปเช็คใน app whoscall ขึ้นว่า เบอร์ทวงหนี้ค่ะ 
.
คือโทรมาหาแม่เรา บอกว่าแม่เราได้กู้เงินกับอีซี่บาย ไว้ แม่เรามานึกได้ว่าได้กู้ไว้จริงค่ะ แต่ประมาณ 10 กว่าปีก่อน แต่จำยอดที่แน่นอนไม่ได้แล้ว แล้วเค้าโทรมาบอกว่าทางบริษัท อีซี่บาย กำลังจะดำเนินคดีความอาญากับแม่เรา เพราะกู้ไว้เหลือหนี้ประมาณ 6หมื่นกว่าบาท ให้รีบจ่ายไม่งั้นทางบริษัทจะแจ้งความฟ้องร้องแม่เราค่ะ แล้วแม่เราบอกไปว่า ไม่มีตังค์จ่ายเลย แม่ไม่ได้ทำงาน นอนติดเตียงเดินไม่ได้มา2 ปีแล้ว จะขอทอยจ่ายจากเงินลูกๆเดือนละ 5 6 ร้อยได้ไหม เค้าบอกว่า ผ่อนระยะยาวไม่ได้ ให้จ่ายยอดสูงๆ ถ้ารีบจ่ายเค้าจะลดยอดหนี้ให้ เหลือ 2 3หมื่นค่ะ แล้วแม่เราก็บอกขอมาปรึกษาลูกๆก่อน 
.
คือแบบนี้คือทวงหนี้ของบริษัท อีซี่บาย จริงไหมคะ  แล้วเค้ารู้ด้วยว่าแม่เราอยู่จังหวัดไหนเค้าบอกเป็นคนดำเนินคดีความของจังหวัดที่เราอยู่ค่ะ 
.
ถ้าเป็นเรื่องจริง เราก็คงจะต้องขอคุยเรื่องทยอยจ่ายให้แม่ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่