[SR] SONY FE 16-35mm f2.8 GM a year in review

มีคนถามผมว่าในค่าย SONY  เลนส์ตัวไหนที่ผมรักที่สุดสำหรับการถ่ายภาพแนวท่องเที่ยว

สำหรับช่างภาพสายท่องเที่ยวที่ต้องใช้เลนส์ระยะ ultrawide ความไวแสงสูง เพื่อใช้เก็บภาพในมุมกว้างๆบ่อยๆ 
และผมว่าเลนส์ FE 16-35mm f2.8  เป็นหนึ่งในเลนส์ที่สะดวกที่สุดสำหรับสายเที่ยวละครับ

เเพราะเป็นเลนส์สารพัดประโยชน์ที่ถ่ายได้มากมายหลายหัวข้อ
มีระยะการใช้งานครอบคลุมตั้งแต่ 16mm 17.. 18.. 20 .21.. 24.. 28.. ไปจนถึง 35mm
ซึ่งระยะ 16 - 35mm  นี่  ก็เป็นระยะที่ใช้งานบ่อยมากที่สุดเกิน 80-90% แล้วครับ สำหรับช่างภาพสายท่องเที่ยว

และโลโก้ G สีส้ม  ย่อมาจาก G-MASTER  ที่แปะอยู่ข้างๆเลนส์ก็เป็นเครื่องยืนยัน  ว่าเลนส์ Ultrawide ตัวนี้
คือเลนส์ที่สร้างมาด้วยเทคโนโลยีที่สูงที่สุดจากค่าย sony 

และผมก็ได้ใช้งานเลนส์ตัวนี้มาเกินกว่า 60 ทริป ตลอดทั้งปี
วันนี้ก็จะรวบรวมภาพจากเลนส์ FE 16-35mm f2.8 G-MASTER  ที่ผมได้ถ่ายในรอบปีนี้มาให้ชมกันครับ
ชื่อสินค้า:   SONY FE 16-35mm f2.8 GM
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

ข้อมูลเพิ่มเติม

• เจ้าของสินค้าสนับสนุนการเดินทางถ่ายทำรีวิว บางส่วน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่