ตามหาเพลงที่มีทำนอง ตื๊อ ตึด ตือ ตื่อ ตือ ตื๊อ ตึด ตือ ตื่อ ตือ ตื๊อ ตึด ตือ ตึด ตือ

กระทู้คำถาม
ตามหาเพลงที่มีทำนอง ตื๊อ ตึด ตือ ตื่อ ตือ ตื๊อ ตึด ตือ ตื่อ ตือ ตื๊อ ตึด ตือ ตึด ตือ ครับผม (ให้น้อง Google แปลภาษา ร้องให้ฟังก็ได้นะครับ)

น่าจะเป็นเพลงไทยนะครับ เหมือนได้ยินเสียงมีคนร้องพร้อมกันหลาย ๆ คน คล้าย ๆ เพลงออกแนวเต้น ๆ ผมได้ยินทำนองผ่าน ๆ เมื่อนานมาแล้วจากลานเต้นแอโรบิค และเมื่อวันก่อนจากรถแต่งที่วิ่งผ่านกลางเมืองแถวบ้านผมครับ เลยไม่แน่ใจเนื้อเพลงเลยครับ แค่คุ้น ๆ เพราะไม่ได้ตั้งใจฟังครับ

เนื้อเท่าที่คุ้น ๆ คือแบบนี้นะครับ
"รักก็บอก (หรือรักก็ใช่ หรือรักจะบอก อะไรซักอย่าง) ถ้าไม่รักก็บอก (ถ้าไม่รักอย่าหลอก อะไรซักอย่าง) เป็นอย่างนี้ (เห็นแบบนี้ หรืออะไรซักอย่าง) ได้นอนเสียใจ (หรืออะไรซักอย่างครับ) " แล้วลองใส่ทำนองข้างต้นดูนะครับ ผมมั่วเนื้อล้วน ๆ เลยครับ แค่คุ้นเท่านั้นครับ อาจจะเป็นอย่างอื่นก็ได้นะครับอย่าเชื่อมากครับ 

แถมเพลงโดนรีมิกซ์ด้วยครับ ผมได้ยินผ่าน ๆ แล้วรู้สึกชอบครับ เลยอยากลองฟังเพลงจริง ๆ ดูครับ แต่หาเท่าไรก็ไม่เจอครับ เพราะข้อมูลน้อยมากครับ
เลยต้องมารบกวนเพื่อน ๆ ในพันทิปครับ ขอความกรุณาด้วยครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่