เราควรหยุดความสัมพันธ์นี้หรือจะต้องเดินหน้าต่อไปดีคะ??

กระทู้คำถาม
คือเรามีแฟนค่ะ มีลูก1คน แต่ลูกอยู่กับเมียเก่าค่ะ 
คือปัญหามันอยู่ตรงนี้ค่ะ เมียเก่าของแฟนแอดเฟสเรามาเพื่อมากวนมาทำให้เราคิดมาก ซึ่งเราเป็นคนคิดมากอยู่แล้วค่ะ เค้าคุยกันทุกวัน เรื่องลูกซึ่งอันนี้เราโอเคค่ะ แต่แบบเราแค่กลัวแฟนเราเค้ากลับไปคบกันอีกซึ่งเราคงทำใจไม่ได้ เราก็เลยทะเลาะกัน แฟนเราพูดว่า แล้วแต่จะคิดเลยนะว่าจะกลับไปคบกับเมียเก่าอีกอะ เคยบอกหลายรอบแล้ว ถ้าจะเลิกกันเพราะเรื่องแค่นี้!!! เราคิดมากเกินไปหรือป่าว เอาจริงๆแล้วมันอาจจะไม่มีไรก็ได้ ตอนนี้ก็ยังไม่คุยกันเลย เห้ออออ เราควรเดินหน้าหรือถอยดีคะ?? ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่