ใส่ถุงยางเมื่อมีเพศส้มพันธ์ทุกครั้ง จำเป็นต้องกินยาคุมไหม

ตามหัวข้อเลยค่ะ มีอะไรกันกับแฟนค่อนข้างบ่อย เดือนละ1-3ครั้ง แต่ใส่ถุงยางทุกครั้ง ตั้งแต่เริ่ม-จนเสร็จ ไม่มีมาใส่กลางเวลาที่กำลังทำ บางครั้งยังให้แฟนเอาออกมาแตกนอกถึงจะใส่ถุงยางก็เถอะ เพราะกลัวและระวังมาก ตรวจถุงยางทุกครั้งหลังมีอะไรกันเสร็จ ไม่มีการรั่วซึม แต่เข้าใจมั้ยคะว่ายังไงก็กลัวพลาดอยู่ดีเศร้า คือใส่ถุงยางทุกครั้ง ยังจำเป็นต้องกินยาคุมมั้ยคะ? ไม่ใช่ยาคุมฉุกเฉินแต่เป็นยาคุมธรรมดาอะค่ะ คือจริงๆที่ใส่ถุงยางเพราะปลอดภัยและไม่อยากกินยาคุมด้วยเพราะไม่อยากน้ำหนักขึ้น ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ขอสาระ ไม่ปั่นเอาความรู้สึกคนอื่นนะคะยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่