ห้องตรงข้ามกับห้องข้างๆเสียงดังควรแจ้งผู้ดูแลหรือแปะกระดาษบอกเองดีคะ

เรามาฝึกงานตจว.แล้วมาพักอยู่โรงแรมค่ะ เดือนแรกไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเดือนที่2มี นศ.จากที่อื่นมาอยู่เพิ่มค่ะ มากันเป็นกลุ่ม ห้องตรงข้ามเราทั้งแถบคือเป็นของเขารวมถึงห้องข้างๆเราด้วย ชอบมาจับกลุ่มคุยกันในห้องเสียงดังมาถึงห้องเราเลย(ตอนนี้ก็ยังคุยกันไม่หยุดค่ะ) แล้วก็ชอบปิดประตูเสียงดัง คือเราไม่รู้ว่าปกติของการเช่าห้องรายเดือนคือเสียงได้แบบได้มั้ยเพราะเราพึ่งเคยมาอยู่แบบนี้ครั้งแรก เรายังไม่กล้าแจ้งผู้ดูแลเพราะไม่แน่ใจว่าใช่ยามวิกาลมั้ยช่วงเวลาที่เสียงดังคือ17.30-23.00ประมาณนี้ค่ะ เพราะน่าจะเป็นช่วงที่เขาเลิกฝึกงานพอดี ถ้าจะแปะบอกเองเราก็กลัวจะมีปัญหากับเขาเหมือนกัน เพราะเรามากับเพื่อน2คนเอง อยากจะรบกวนให้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าควรทำยังไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่