ช่วยแต่งโคลงสี่สุภาพหน่อยค่ะ;-;

ครูให้แต่ง2ยทค่ะ หัวข้อแอ่วน่านปลอดภัยห่างไกลโควิด เราแต่งบทที่หนึ่งไว้แล้วแต่ไม่รู้จะขึ้นบทที่สองยังไงดี
อันนี้คือที่เราแต่งไว้ค่ะ;-;

อันธานีน่านนี้          งามตา
มีที่แอ่วมากหนา          น่าค้น
เมืองงามเด่นมีมา         นานลํ้า
หลายหมู่มวลรีบล้น     ท่วมท้นเทียวมา

ช่วยแต่งบท2ต่อทีคับหรือช่วยขึ้นให้ซักบาทสองบาทก็ยังดีค่ะ;-; ถ้าใครใจดีช่วยเกลาภาษาบท1ให้จะขอบคุณมากๆเลยคับ😣
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่