อยากจะหัดจักรยานไวๆ จะได้ขับมอไซทำไงดีครับ?

ผมเคยมีปมตอนเด็กที่ขับจักรยานครั้งแรกแล้วล้มไปโดนต้มไม้หนามอ่ะครับ แล้วตอนนี้ผมเริ่มกลับมาฝึกปั่นจักรยานครั้งที่ 2 ตอนนี้ เวลาผมปั่นแล้วผมจับมือแน่นมากครับแล้วผมมองเท้าตลอดเพราะกลัวว่าจะทีบไม่โดนแถมจักรยานนั้นสูงกว่าตัวผมตรงเบาะบนผมต้องยืดขาแล้วมันทำให้ผมปวดขาเวลาจะเบรคหรือจอด และอื่นๆ ส่วนเบาะหลังก็ปั่นได้อยู่ครับแต่แขนผมมันสั้นเกินจับแล้วมันตรงเลยก็ว่าได้ มันไม่สะดวกมากๆครับแต่พี่ๆ ผมบอกว่าทำได้ (พวกเขาก็สูงกว่าผมนิดๆหน่อยๆ) ส่วนเวลาปั่นผมชอบปั่นแล้วไม่มองหน้าจะมองเท้าก่อนเสมอเพื่อที่จะได้ทีบตรงแล้วจะชอบมามองตรงมือเพราะผมกลัวว่าจะทรงตัวไม่ดี แล้วผมคุมที่เลี้ยวไม่เป็นมันจะชอบ ไปซ้ายไปขวา เสมอเหมือนผมจะกากเรื่องนั้เลยจะว่าได้เพราะว่าปั่นแล้วมือจะลนตลอดมันหักก็หักแบบลนๆ ขับเสร็จผมก็จะปวดมือแล้วก็แถวๆขาบนกะก้นด้วยทำไงดีครับ? (ผมเตี้ยด้วยครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
คำตอบคือ ถ้าอยากปั่นได้ให้คุณตั้งใจกับสิ่งที่ตัวเองทำ ฝึกฝน แล้วไม่ต้องไปฟังคำดูหมิ่นใครเปลี่ยนมันให้เป็นแรงชักจูง ศึกษาแปปเดียวแล้วก็ไม่ต้องลน แค่นั้นจบครับ สำหรับคนอื่นๆ ที่ปั่นไม่เป็น เหมือนผม ผมปั่น สองวันได้ เพราะตั้งใจที่จะปั่นให้ได้แล้วก็เชื่อในตัวเอง ใครไม่เป็นทัก dm ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่