หูฟังพังหรือโทรศัพท์บัค

คือว่ามีวันนึงครับ ผมเล่นเกมกับเพื่อนโดยใช้หูฟังอันเดิม แต่ว่าหูฟังมันเป็นอะไรก็ไม่รู้มันเหมือนผมพูดใส่ไมค์แล้วเพื่อนไม่ได้ยิน และโทรศัพท์ผมก็ลดเสียงหูฟังเอง(หูฟังผมคือKZ ZS3นะครับ) พอผมเพิ่มเสียงมันก็ลดเองจนผมคิดว่าหูฟังผมพัง ผมเลยใช้หูฟังนี้คุยกับเพื่อนบนโน๊ตบุ๊ค มันก็ยังใช้ได้ปกติและเพื่อนผมก็ได้ยินปกติ ส่วนโทรศัพท์ผมนึกว่ามันเป็นอะไรเลยลองเอาหูฟังอันอื่นมาลอง มันก็ยังใช้ได้เหมือนเดิมยังได้ยินเสียงเหมือนเดิม ผมลองใช้หลายๆหูฟังกับโทรศัพท์ผมมันก็เป็นปกติ และลองใช้หูฟังที่มีปัญหากับโทรศัพท์อื่น โน๊ตบุ๊ค มันก็ยังใช้ได้ปกติ สามารถรับเสียงได้ (หมายถึงพูดใส่ไมค์ได้นะครับส่วนเสียงออกได้ปกติทั้งในโทรศัพท์ผมและเครื่องอื่น) แต่ทำไมกับโทรศัพท์ผม และหูงฟังอันนี้อันเดียวถึงพูดใส่ไมค์แล้วลดเสียงเองหรอครับ ใครรู้ช่วยบอกที่นะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่