ว่างงาน

ลงทะเบียนว่างงานในเว็บไซต์ออนไลน์วันที่06/11/2564 HRแจ้งเขียนลาออกให้วันที่ 09/11/2564 และวันที่ 07/12/2564 ไปยื่นเอกสารที่ประกันสังคม พนักงานบอกนายจ้างยังไม่ได้ยื่นเรื่องลาออกให้กับเราเลย แล้วเราก็โทรไปที่นายจ้างให้ยื่นลาออกให้ นายจ้างก็ยื่นให้แล้ว วันนี้12/12/2564 โทรไปประกันสังคมถามถึงเรื่องนายจ้างพนักงานบอกว่ายื่นลาออกแล้ว อยากทราบว่า เราต้องไปยื่นเอกสารว่างงานใหม่หรือป่าว ที่ประกันสังคม
แสดงความคิดเห็น