สอบถามหน่อยคะ เราอยู่คอนโดไม่ครบสัญญาเช่า โดนยึดมัดจำ + ต้องจ่ายเพิ่มอีกหมื่นนิดๆ (ค่ามัดจำเรายอมโดนยึดนะคะ)

ขอสอบถามผู้รู้ เราไปเช่าคอนโด สัญญา 1 ปี
แรกเข้า จ่ายประกัน 2 เดือน + ล่วงหน้า 1 เดือน = 21,000 เพราะค่าเช่าตกเดือนละ 7,000
อยู่มาได้ 5 เดือน เกิดเหตุว่าเราต้องย้ายออฟฟิศไป ตจว. กระทันหัน เราเลยแจ้งออกกับเจ้าของห้อง ตอนที่ออกค่าน้ำ ค่าไฟเดือนสุดท้าย เราก็ยอมจ่ายนะคะ (ในส่วนค่าน้ำ ค่าไฟ เราจ่ายไปแล้ว) วันนัดคืนกุญแจห้อง เจ้าของห้องมาดูห้องไม่มีความเสียหายใดๆ แต่ทีนี่ เจ้าของห้อง คิดค่าเช่าเราเดือนสุดแบบรายวันเลยคะ ตกเป็นเงินที่เราต้องจ่าย เพิ่มประมาณ 12,000
ถ้าแบบนี่เราต้องทำยังไงดีคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่