เรื่อง ยาคุมฉุกเฉินกับวันไข่ตก

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมีอยู่ว่า เรามีเพศสัมพันธ์กับเเฟน ช่วงบ่าย15.40น.วันที่9/12/64 เกิดพลาดหลั่งใน เราเลยรีบไปล้าง เเละรีบกลับบ้านไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินในช่วง 16.40น.ของวันนั้นทันทีเลยค่ะ ยาคุมที่เรากินเป็น Tansy one ชนิด1เม็ดค่ะ ปัญหาคือเราบันทึกการมาของประจำเดือยเราไว้ คือประจำเดือนมาล่าสุด คือ เริ่มวันที่22/11/64 สิ้นสุด 26/11/64 การนับวันตกไข่ของเดือนก็คือวันที่ 6/12/64ค่ะ ปกติเเล้วประจำเดือนมาช่วงวันที่ 22-23สม่ำเสมอค่ะ อยากทราบว่า เมื่อเราทานยาคุมฉุกเฉินเข้าไปเเล้ว มีความเสี่ยงมากน้อยเเค่ไหนที่จะทั้งครรภ์คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่