ทำวีซ่าเยี่ยมเยียนเชงเก้น 5 ปีได้ไหม

เกริ่นก่อนว่าทำวีซ่านี้ให้แม่ค่ะ แม่ไม่เคยไปยุโรปมาก่อน แต่จะเดินทางไปพร้อมกัน ส่วนตัวเราได้วีซ่าติดตามลูก (ลูกสัญชาติเยอรมัน)
แฟนชาวเยอรมันของเราทำใบรับรองค่าใช้จ่ายให้แม่เราค่ะ ในใบไม่ระบุวันเดินทาง แต่ระบุเลยว่าขอวีซ่าเป็นเวลา 5 ปี
(เข้าใจเรื่องกฎ 90 วันอยู่แล้ว)
แต่อยากทราบว่าตอนขอวี จะขอให้คลุม 5 ปีเต็มแม็กได้ไหม กลัวขอไปไม่ผ่านแล้วจะเสียเวลาขอใหม่ ใครมีประสบการณ์บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่