ปัญหาเพื่อนบ้านจอดรถขวางทางเข้าออก

จะแก้ยังไงดีคะเราเป็นบ้านทาวเฮ้าส์หลังรองสุดท้ายเราจอดรถในบ้านตัวเองตลอดถอยเข้าถอยออกปกติแต่ซอยบ้านแคบอยู่แล้วไม่กว้างพอให้รถสวนกันวันนึงบ้านหลังสุดท้ายที่ติดกับเราเขาเอารถมาจอดเพิ่มเป็น2คันปกติจอดในบ้านขนาดบ้านจะสามารถจอดได้แค่คันเดียวแต่เขาก็ดันทุรังจอดแล้วท้ายรถคนที่2โผล่มาครึ่งคันแล้วปกติเราก็ถอยลำบากอยู่แล้วยิ่งยากไปใหญ่เห็นว่าเขาจะต่อเติมหลังคาออกมาให้พอดีกับท้ายรถคันที่2 เราอยากแจ้งเขตแต่ไม่อยากมีปัญหาเพราะบ้านอื่นๆเขาก็จอดหน้าบ้านแต่บ้านอื่นถนนเขากว้างพอให้รถสวนกันได้คะถ้าแจ้งก็กลัวจะโดนหมดทั้งซอยเราควรแก้ปัญหาตรงไหนได้บ้างคะข้างบ้านเป็นลูกตำรวจค่อนข้างอวดยศผู้กองของพ่อตัวเองทำกร่างมีปัญหาไปทั่วซอย

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ปัญหาจอดรถกีดขวาง วิธีที่ผมเคยใช้แล้วได้ผลคือแกล้งขับชน
ถ้ารถคุณมีประกันลองนำไปใช้ดูครับ
คนพวกนี้พูดไปก็เสียเวลา เพราะคนดีๆ เขาไม่ทำเรื่องพวกนี้กัน

สมัยที่ผมอยู่ทาวน์เฮ้าส์ก็เจอปัญหาจอดรถกีดขวางหน้าบ้าน
ผมใช้วิธีถอยรถชนเลย เสร็จแล้วลงจากรถมาก็แกล้งทำเป็นขอโทษขอโพยเจ้าของรถ อ้างว่าขับรถไม่ค่อยเก่ง แล้วก็โทรเรียกประกันมาเคลม
หลังจากวันนั้นไม่เคยมีรถมาจอดเกะกะหน้าบ้านอีกเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่