ร้องไห้ง่าย

กระทู้คำถาม
คือ แต่ก่อนเราร้องไห้ยากมากๆค่ะใครด่าเราพ่อแม่ด่าเราจะไม่ร้องไห้ให้เห็นตรงๆนอกจากมันกระทบใจเราจริงๆ แต่พอมาเดี๋ยวนี้เราเริ่มสังเกตตัวเองค่ะ คือแม่เราบ่นและด่าแค่แบบเราอยู่กับใครไม่ได้หรอก หรือบางครั้งเขาสอนเราแต่จึ้นเสียงใส่ เราร้องไห้ จากที่เราหัวเราะก็กลายเป็นร้องไห้ได้เลย แบบนี้คือยังไงหรอคะ เพราะว่าแม่กับคนในครอบครัวชอบบอกเราสำออยบ้างหรือไม่ก็นิดๆหน่อยๆก็ร้อง
เดี๋ยวนี้หลายๆอย่างที่เขาพูดอาจจะดูแรงขึ้นรึป่าวคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่