คอมหา ssd m.2 NVMe ไม่เจอ

กระทู้คำถาม
ครับ ผมใช้เมนบอร์ดรุ่น Asrock b450 steel legend ได้ไส่ ssd m.2 NVMe ไว้กับตัวเครื่องเป็นช่องPCI 3.0 Gen3 X 4เเล้ว 1อัน ซึ้งอันเเรกปกติ
เเต่อันที่สองที่พึ่งซื้อมา เป็นssd m.2 NVMe เหมือนกัน จะเอามาไส่เพิ่มอีกช่องหนึ่งในเมนบอร์ดเป็นช่องPCI 3.0 Gen3 X 2 เเต่เพื่อนบอกว่าช่องนี้มันจะมีประสิธิภาพไม่เท่าช่องเเรกเพื่อนก็เลยให้ไปซื้อตัวแปลงที่ทำให้ได้ช่อง Output: PCI 3.0 Gen3 X 4 มาไส่ ผมก็เลยซื้อมาไส่ หลังจากได้ของมาเเล้วกะเลยเอามาไส่เเต่กลายเป็นว่าคอมมันหาตัวSSD m.2 ตัวที่สองไม่เจอ ผมควรทำยังไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่