ยังไม่ทำสัญญาเช่าแต่ให้เราจ่ายของเดือนที่แล้วด้วยได้เหรอคะ

เรื่องมีอยู่ว่าเรามัดจำหอพักแห่งหนึ่งใกล้มหาวิทยาลัย ในวันที่3พฤศจิกายน และบอกวันเข้าพักว่าประมาณ20-21พฤศจิกายน 

แต่!!! เนื่องด้วยสถานการณ์โควิด เราได้รับวัคซีนเข็มแรกเดือนนั้น แต่เข็มที่สองคือ9ธันวา เรามีเหตุจำเป็นจะต้องอยู่รับเข็มสองถึงจะสามารถไปเรียนonsiteในมหาวิทยาลัยได้ซึ่งทางเราก็แจ้งกับเจ้าของหอพักตั้งแต่วันที่11พฤศจิกายนว่าขอเลื่อนเข้าหอพัก ทางนั้นก็บอกว่าโอเค (มีหลักฐานเป็นแชทในไลน์)

พอมาวันนี้ทางหอโทรมาแจ้งว่าจะขอเก็บค่าเช่าอีก2,700ในเดือนพฤศจิกาด้วย เราก็งงเพราะเขาบอกเรามัดจำตั้งแต่พฤศจิกา แต่เราก็แจ้งไปแล้วว่าขอเลื่อน 

เราคิดว่าแบบนี้ไม่ถูกต้องค่ะเราแจ้งเขาแล้วว่าขอเลื่อนเข้าหอเดือนธันวาเพราะมีฉีดวัคซีนวันที่9 แจ้งไปตั้งแต่11พฤศจิกายนแล้วด้วย 

เขาถามอีกครั้งในโทรศัพท์ว่าจะเข้าพักวันไหนเลยบอกไปว่าวันที่15ที่เราจะไปเข้าหอและทำสัญญาเราควรจะจ่ายแค่2700ไม่ใช่จ่ายของเดือนที่แล้วด้วยตามที่เขากล่าวอ้าง 

เพื่อนๆคิดว่ายังไงคะ  เราคิดถูกไหมหรือต้องจ่ายของเดือนที่แล้วจริงๆ แต่เราไม่ได้เข้าไปอยู่เลยนะคะ😭
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่