ประกันสะสมทรัพย์ จ่ายงวดสุดท้ายแล้วต้องรออีก 1 ปีใช่ไหมครับ ถึงจะได้ทุนคืน

สอบถามครับ

ประกันสะสมทรัพย์ จ่ายงวดสุดท้ายแล้วต้องรออีก 1 ปีใช่ไหมครับ ถึงจะได้ทุนคืน

เช่น 10/10 งวดปีที่ 10 จ่ายวันที่ 15 ธ.ค.  ต้องรอถึง 15 ธ.ค. ปีหน้าใช่ไหมครับ ถึงจะได้ทุนประกันคืน

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทุกประเภทของประกันครับ ไม่ใช่เฉพาะแค่สะสมทรัพย์
เพราะเราจ่ายเบี้ยต้นปี ครบปีก็ต้องปลายปี

เงินฝากประจำก็คิดแบบนี้ครับ

คิดที่ year = 0 เป็นต้นงวด

สรุป ถ้าจ่ายปีที่ 10 วันที่ 15 ธค 64 และเป็นแบบ 10/10 วันที่ 14 ธค 65 จะครบปี ครบสัญญา และ 15 ธค 65 เงินถึงจะออกครับ

#เราจะก้าวข้ามไปด้วยกัน
P.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่