ละครคุณธรรมเค้ามีปมอะไรกับอาชีพยามครับ เรื่องไหนๆก็ทำแต่อาชีพนี้ทั้งนั้นเลย

ละครคุณธรรมเค้ามีปมอะไรกับอาชีพยามเหรอครับ เรื่ิองไหนๆก็เล่นแต่ประเด็นนี้ พลอตคล้ายๆกันเลย "พี่ยามโดนดูถูกจากเหตุการณ์บางอย่าง ถูกดูหมิ่นเรื่องความจนบางอย่าง จากนั้นเพลงบรรเลงก็เริ่มต้นแล้วเฉลยว่าเค้าเป็นเจ้าของบริษัท" พลอตประมาณนี้เหมือนๆกันไปหมด ผมไม่ได้สนใจด้านพลอตเรื่อง หรือเนื้อหาที่ก็อปกันไปมา แต่ประเด็นที่อยากรู้คือทำไมต้องอาชีพนี้ อาชีพในประเทศไทยมีอยู่มากมากแต่ทำไมต้องนำเสนอแต่เรื่องยามโดนกลั่นแกล้ง ไม่เข้าใจจริงๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่