พี่ชายติดยา เป็นปัญหาของคนในบ้านมาก

พี่ชายเราติดยามาสักพัก มันเริ่มจากกัญชา เสพจนสมองยิ้มไม่เหลือละมั้ง ตอนนี้มันอยู่เป้นภาระของพ่อมาก ละพ่อก็แก่มากแล้ว มันอยู่บ้านกับพ่อเหมือนพ่อต้องคอยตามล้างตามเช็ดให้ทุกอย่าง เสื้อผ้าก้ต้องมาซักให้ เอาตัวมันลากไปบำบัดเป็นสิบสิบรอบก้ไม่หาย เราจะมีหนทางไหนให้มันเป้นคนที่ดีขึ้นกว่านี้ได้ไหม ?? ต้องการคำแนะนำจริงๆค่ะ อยากให้ยิ้มคิดคถกไปเลยด้วยซ้ำ แต่พ่อก้ทำใจไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่