เรียนไม่เข้าใจ อยากดรอปเรียน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราอายุ11 อยู่ ป5 จริงๆเเล้วเป็นคนที่ผลการเรียนดีมาก เเต่พอต้องมาเจอกับเรียนออนไลน์ เราเริ่มเรียนไม่เข้าใจ จนไม่สนจะเรียนวันๆนั่งเล่นเเต่โทรศัพท์ อยู่ๆเรามานั่งคิดเเล้วเราหน่วงมากๆค่ะ เรียนไม่เข้าใจ จากเกรด4 เหลือ 2 ที่บ้านพ่อกับเเม่ไม่ได้ซีเรื่องผลการเรียนเท่าไหร่เเต่เค้าก็บอกว่าให้เราตั้งใจ ซึ่งที่เรียนออนไลน์คือไม่มีคำว่าตั้งใจเลย งานค้างเราเป็นกองเลยค่ะ จะทำก็ทำไม่ถูก พ่อกับเเม่เราเองก็สอนไม่ได้ เพราะพวกเค้าไม่ได้เรียนจบค่ะ ถ้าจะไปบอกโดยตรงว่าเรียนไม่เข้าใจ ถ้าเค้าถามเหตุผลว่าทำไม ก็คงไม่กล้าบอกว่านั่งเล่นเเต่โทรศัพท์ทั้งวัน เราก็เลยอยากดรอปเรียนค่ะ อยากไปเริ่มใหม่อีกที จะตั้งใจใหม่ เพราะตอนนี้เราไม่ไหวเลย อยู่บ้านก็โง่เป็นควายอยู่เเล้ว อยากทราบว่าเด็กประถมสามารถดรอปเรียนได้รึป่าวคะ เเล้วต้องทำยังไงบ้าง 

พึ่งเคยตั้งกระทู้ก็เลยไม่รู้ว่าเค้าต้องบอกอะไรยังไงบ้างก็เยเล่าเเปลกๆหน่อยนะคะ;-; ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่