อยากหายจาการอกหัก ทำอย่างไรถึงจะให้ดีขึ้น

สวัสดีครับ เล่นทวิตเเล้วเจอพี่คนนึงครับเเต่พอผมคุยกันไปมาๆ ผมเองกลับไปเริ่มชอบพี่เขาเองซึ่งพี่คนนั้นเขาเป็นผู้ชายเหมือนกันเเต่พีคกว่าเขามีเเฟนเเล้วเป็นผู้หญิงเเต่ผมก็งงว่าเขาจะมาเล่นพวกนี้ทำไม เเต่พี่เขาบอกว่าเขาต้องเเอบเล่นทวิตเพราะอาจจะเหงาหรือเปล่าไม่รู้ เเบบที่ผมชอบเขาเพราะคือคุยกันตรงๆ มากๆ เเต่พี่เขาเวลาโพสต์เฟสไรเขาต้องเเบบเเท๊กเเฟนเขาตลอด ถ้าอย่างผมมีเเฟนเป็นผญมาก่อนก็ไม่ถึงเเบบเวลาทำไรต้องเเท๊คไรหากันขนาดนั้นซึ่งผมเป็นคนนอกก็รู้สึกอึดอัดเเทน เเต่มาถึงจุดที่ผมรู้ตัวว่าเริ่มชอบพี่เขาเเต่ผมพยายามหยุดเเล้วเเต่เป็นการหักดิบทำให้ผมรู้สึกว่าตัวเองอกหักเเบบเสียใจเเต่พูดไม่ได้อะ เเล้วทั้งนี้พี่เขาก็ยอมคุยกับเราตอนลับหลังแฟนเขาตลอด ซึ่งอันนี้ที่ผมเลิกคุยไปเเล้วเเละกลับมาคุยอีกเเละรู้ว่าผมผิดมากที่รู้ว่าเขามีเเฟนเเล้วยังจะคุยอีกคุยเคยพูดกับพี่เขาเเล้วพี่ก็ได้บอกว่าผมเครียดเรียนเยอะอะไรทำนองนี้ เเล้วตอนนี้ผมกำลังMove on ความรู้สึกเเต่พี่เขาก็ทักหาผม ซึ่งมันไม่ไปไหนซักที ผมได้หาวิธีการให้ตัวเองรู้สึกดี ดูหนัง ฟังเพลง มันยากมากเลยอะ เลยไปหาเจอมาเขาบอกให้เขียนระบายความรู้สึกมาไม่รู้จะเขียนในไหนเลยมาในนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่