จากใจสาวกบาร์ซ่า คืนนี้ทีมไม่น่ารอดครับ น่าจะตกรอบ 16 ทีม UCL ปาดน้ำตาเบา ๆ

คือเอาตรง ๆ เงื่อนไขที่บาร์ซ่าจะเข้ารอบ ต้องได้ข้อใดข้อหนึ่ง ต่อไปนี้....

1. ต้องชนะบาเยิร์นให้ได้ (เล่นในบ้านพี่เสือ)
2. ลุ้นให้ดินาโม เคียฟ เสมอ หรือ ชนะ เบนฟิก้า ให้ได้ 
(ดินาโม เคียฟ ไปเยือน และหมดลุ้นแล้วทุกอย่าง ได้ที่ 4 ของกลุ่มแน่นอน)

บอกตามตรง ส่วนตัวผมทำใจแล้วครับ 
หากบาเยิร์นเร่งเครื่องแบบเต็มสูบ......

คืนนี้ฟันธงสกอร์ บาเยิร์น 4-1 บาร์ซ่า      ผมว่าแฟน ๆ บาร์ซ่าก็พอจะรู้กันอยู่ ยังไงทีมเราก็เป็นรองเยอะมาก 
ถ้าจะลุ้นได้ ต้องลุ้นเงื่อนไขข้อ 2 มากกว่า แต่มันก็ยากอยู่นะ.... 

เบนฟิก้าเล่นในบ้านย่อมได้เปรียบ ความกระหายในการเอาชนะมีเพียบ ผมจึงคิดว่าเจ้าบ้านคงจะชนะได้ อีกอย่างเคียฟได้ที่ 4 ของกลุ่มแน่ ๆ ไม่มีแรงกระตุ้นอะไร ที่ 3 ยังลุ้นไม่ได้เลย 

อันนี้คาดการณ์กันตามหน้าเสื่อสาวกบาร์ซ่าหากไม่พอใจ ผมก็น้อมรับครับ 
ผมก็สาวกกูเล่เหมือนกัน 

ยังไงก็ขอให้ผมทายผิด ทีมจะได้เข้ารอบ 

ป.ล. ถ้าบาเยิร์นไม่ผ่อนคันเร่งเลยนะ ผมว่าอาจจะ 6-8 ลูก ส่วนบาร์ซ่าผมว่ายิงบาเยิร์นได้อย่างมากแค่ 2 ลูก หรืออาจยิงไม่ได้เลย

คุณล่ะ ถึงจะเป็นแฟน ๆ ทีมอื่น แต่มีมุมมองอย่างไรต่อบาร์ซ่าในคืนนี้ ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่