[SR] Nami Pro Studio Full Cover Filter Foundation ผิวแมตต์สวย แบบไม่แห้ง ไม่ง้อคอนซีลเลอร์

กระทู้รีวิว

เป็นอีกปีที่เราอาจจะไม่ค่อยได้แต่งหน้าสักเท่าไหร่ ด้วยเพราะยังคงอยู่กับการใส่แมสในทุกๆวัน 
แต่ถ้าจะแต่งแบบกรุบกริบ แบบนึกอะไรไม่ออก ก็ใช้อันนี้ ก็จะเป็น Nami เราเคยแนะนำรองพื้นรุ่นเก่า ซองดำ 
ที่คุมมันได้ปังมากก ไปแล้ว สิ่งนี้คือสิ่งใหม่ทุกคนน
 นั่นก็คือรองพื้น Nami Pro Studio Full Cover Filter Foundation 

รุ่นก่อนเราว่าปังแล้วนะ เพราะคุมมันได้ดีมาก ส่วนรุ่นนี้เรามาดูกันว่าดีงามพระราม 9 ยังไง ^^

มาในรูปแบบซองพกพาง่ายเหมือนเดิมฮะ หมุนฝาพาสติกสีดำออกได้ง่าย 

มีดีเทลที่ใส่ใจดีนะ คือถ้าเขาให้เราบีบออกใช้ให้หมดจนหยดสุดท้ายไปเลย ใครซื้อมาอย่าลืมตัดส่วนนี้ออก ลองดูนะ ^^

เนื้อรองพื้นมีเฉดเดียวนะ เราว่าเหมาะกับคนที่ผิวขาวค่อนไปทางเหลืองมากกว่า
เนื้อเกลี่ยง่าย ไม่ต้องใช้ฟองน้ำหรือแปรงช่วยก็ได้

ที่ปกปิดได้ดีไม่แพ้แบรนด์แพงๆเลย แถมยังมี SPF50 PA++ 
ปกป้องผิวจากแสงแดดด้วย ปังไม่ไหว 

ทดสอบการกันน้ำ คือโดนน้ำแล้ว รองพื้นยังอยู่ครบ ไม่เลือน ไม่ไหลค่ะ

วิธีการใช้ 
ควรบำรุงผิวให้ชุ่มชื้นดีๆก่อนแต่งหน้า บีบรองพื้นเท่าเม็ดถั่วดำ จริงๆถ้าสะดวกสุดคือการใช้นิ้วมือได้เลยค่ะ แต่ถ้าอยากได้งานผิวกริบๆ แนะนำให้ใช้ฟองน้ำ ค่อยๆแท็ปทีละจุด ในรูปคือไม่ได้ลงคอนซีลเลอร์ก่อนเลย เพื่อทดสอบว่าปกปิดดีมั้ย ลุคนี้เราเซ็ตแป้งบางๆนะคะ 

ผลลัพธ์หลังใช้ Nami Pro Studio Full Cover Filter Foundation
เราประทับใจในการปกปิดของรองพื้นรุ่นนี้ไม่แพ้รุ่นเดิมเลย ให้ผิวสวยแบบฟิลเอตร์เบาๆ และไม่แห้งจนไม่มีชีวิตชีวา ถ้ารีบๆไม่มีฟองน้ำ ใช้นิ้วมือลงกสวยเหมือนกันค่ะ เท่าที่ลองทาทั้งวันผิวไม่ดรอปเลย อันนีพูดจริงง คือยังคงอยู่บนผิวหลังทาไปได้ประมาณ 6 ชั่วโมง
 กับราคาเพียง 49 บาทเองทุกคนน แนะนำเลยค่า

ชื่อสินค้า:   Nami
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่