ใครทำศัลยกรรมคางมาแล้วสิวชอบขึ้นบ้างคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะ คือเราทำศัลยกรรมคางมาได้ 3 เดือนแล้ว เดือนแรกก็ปกติค่ะ ไม่มีสิว มีแค่อาการบวมๆตึงๆ แต่พอเข้าเดือนที่ 2 ก็เริ่มเป็นสิวเม็ดเล็กๆ ผดผื่นแดงๆ ขึ้นบริเวณรอบคาง คือส่วนมากจะขึ้นเป็นหัวสิวแบบเม็ดเล็กๆ ขึ้นมาได้ 1-2วัน ก็แห้งเป็นสะเก็ดหลุดไป แต่มันขึ้นมาตลอดเลยค่ะ แล้วก็มีรอยแดง อักเสบนิดๆ ไม่ได้ถึงกับเป็นสิวอักเสบเม็ดใหญ่อะไร แต่คางก็ไม่ได้บวมแดง หรืออักเสบอะไรนะคะ แต่ปกติเราไม่เคยเป็นสิวบริเวณรอบคางหรือแถวคางเลย สิวขึ้นน้อยมากก แต่พอหลังทำคางมา ก็ขึ้นไม่หยุดเลยค่ะ คือถามคนที่เคยทำคาง ส่วนมากเขาก็บอกว่าไม่เป็น แบบนี้ของเรามันปกติไหมคะ 😅 บางคนก็บอกให้รอ 6เดือน จะดีขึ้น แต่ก็ยังกังวลอยู่ดี 🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่