สอบถาม เรื่องฟันคุดค่ะ

ปวดฟันบนมา2-3วัน ว่าล่ะต้องเป็นฟันคุด เพราะเคยปวดๆอยู่ X-ray มาเเล้ว หมอเขาไม่เฟิมว่าต้องถอนรึผ่า เพราะหมอชำนาญการไม่ได้เข้าคลีนิควันนี้ เราอยากรู้ว่าฟันมันโผล่มาเเล้วถอนได้มั้ยคะ กลัวผ่าเเล้วเจ็บจัง เเต่ก็เตรียมใจไว้เเล้ว ความทรงจำถอนฟันตอนประถม เเพทย์อาสามาถอนยันโรงเรียนนับเเต่นั้นก็ไม่ได้ถอนเลย😞  อันนี้ฟันเราค่ะ มุมซ้ายบน
  เเล้วเหมือนมีฟันผุซี่ในสุดล่างเเต่คลีนิคนี้หมอบอกต้องถอนในใจเราไม่อยากถอนมัน ถามเขาเเล้วว่าไม่มีวิธีอื่นนอกจากถอนเหรอ หมอเขาบอกมันยากนะซี่ใน มีใครมีฟันผุไม่เเค่ถอนเเละรักษาวิธีอื่นบ้างคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่