วิธีลงทุน

คือเรามีเงินเก็บ 1 ล้านค่ะ ตอนนี้อายุ 26 เงินเดือน 17000 ซึ่งเราหารายได้เสริมและทำงานหนักมาก กว่าจะมีเงิน 1 ล้าน
ถามว่าดีใจ ก็ไม่เท่าไหร่ เพราะเรามีหนี้รถ+บ้านที่ต้องผ่อน ราวๆ 3 ล้านกว่า และตอนนี้รายได้เสริมที่มีแต่ละเดือน มันไปต่อไม่ได้ ทำให้รายได้เสริมหายไป เยอะเลย ถ้าจะเอาเฉพาะเงินเดือน คือไม่พอใช้หนี้แต่ละเดือนเลยค่ะ มีใครพอจะแนะนำการลงทุนเพื่อต่อยอดมั้ยคะ ทำงานหยุดแค่วันอาทิตย์วันเดียว หรือเราควรลาออกจากงานประจำแล้ว มาศึกษาตลาดออนไลน์ดี แต่เศรษฐกิจแบบนี้ก็แอบกลัว 🥺

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่