การขอดูหอพักเจ้าของหอต้องเก็บบัตรประชาชนเราหรือไม่

กระทู้คำถาม
เรากำลังจะย้ายหอค่ะเลยหาหอพักไปเจอหอพักที่หนึ่งเลยโทรคุยกับเจ้าของหอบอกว่าขอเข้าไปดูห้องหน่อยได้ไหม เขาบอกว่าได้ พอเราไปถึงหอเขายื่นกุญแจให้เรา3ดอกแล้วบอกว่าขอบัตรประชาชนด้วย(บัตรประชาชนตัวจริง)เขาบอกต่อไปว่าเดี๋ยวน้องเอากุญแจไปเปิดดูห้องได้เลยถ้าเอากุญแจมาคืนพี่แล้วพี่จะคืนบัตรประชาชนให้อยากรู้ค่ะว่าการที่เจ้าของหอเก็บบัตรประชาชนตัวจริงเราไว้แล้วค่อยคืนตอนเราดูห้องเสร็จมันจะเป็นอะไรไหมคะ กลัวว่าเจ้าของหอเขาจะเอาบัตรเราไปทำอะไรในทางที่ไม่ดีค่ะมีใครเจอแบบนี้บ้างคะที่ขอดูหอแล้วเจ้าของหอเก็บบัตรประชาชนเราไว้ เพราะก่อนหน้านี้เคยหาหออยู่มาก่อนเจ้าของหอที่อื่นเขาไม่ได้ขอค่ะเขาให้เราดูห้องปกติค่ะ
แสดงความคิดเห็น