ทำไมมีคนไทยบางกลุ่มไม่รอให้ครบกำหนดแอสต้ราเซเนก้าหลังฉีดเข็ม 2 แล้วมารับเข็ม 3 เลยครับ

ตามกำหนดคือ 6 เดือน  แต่ผมเห็นคนรู้จักบางคน  2-3 เดือนรีบมารับเข็ม 3 ละครับ
ทั้งวัคซีน  ของเอกชน  และ ภาครัฐ    โดยเฉพาะเอกชนที่คนจองมีสิทธิเต็มที่ห้ามไม่ได้

อยากทราบว่าคนที่ทำแบบนี้จะได้รีบแรัสิทธิภาพ   และ  ผล  ของวัคซีนเต็ม 100 ไหมครับ   
และจะแตกต่างจาก  6 เดือนไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่