ไอจีลงแล้วเป็นฝ้า มีใครพอทราบไหมคะว่าแก้ยังไง iPhone XR

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เราลงไอจีสตอรี่แล้วสีมันไม่เป็นต้นฉบับสีไม่สด กลายเป็นเหมือนมีฝ้ามาทับไว้เป็นภาพขุ่นๆ เราลบและก็ลงใหม่หลายรอบมากเลยค่ะมันก็ยังไม่หายสักทีมีใครพอมีวิธีแก้อย่างอื่นมั้ยคะ โฮร ปล. เราลองลบแอพแล้วก็โหลดใหม่ไปแล้วนะคะมันก็ยังไม่หายให้ค่ะ ลงแล้วขุ่นเหมือนมีฝ้ามาทับไว้เหมือนเดิมเลย กล้องโทรศัพท์เราก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร เป็นแค่ตัวสตอรี่เลยค่ะที่เราลงไปแล้วมันไม่ใช่สีต้นฉบับ เราอยากลงแล้วภาพมันชัดเหมือนปกติสักที พอมีฝ้ามาทับไว้แบบนี้แล้วพอเราลงแท็กเพื่อนไปเพื่อนเขาเอาไปลงต่อมันก็ขึ้นเป็นฝ้าให้เขาด้วยค่ะมันไม่หายให้ แง ฮือ  🥺🥺🥺
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่