แม่เราโดนน้ำแล้วเจ็บจุกอาการแบบนี้เป็นโรคอะไรรึป่าวคะ?

คืออาการนี้แม่เราเพิ่งเป็นมาได้1วัน ตอนแรกแม่เราอาบน้ำช่วงเช้าตอนนั้นคิดว่าน่าจะเพราะอากาศหนาวเลยเป็น แม่บอกว่ามันเจ็บจุกแถวลิ้นปี่และก็ในอกสักพักลามมาที่ท้อง ช่วงท้ายทอยจะตึงมาก ปวดหัวด้วย แล้วมันหายใจไม่ออกบวกกับปวดท้องเลยเอาน้ำอุ่นให้กินและประคบร้อนที่ท้องแม่ก็หาย ตอนเย็นอาบน้ำตอนบ่ายสามก็เป็นแบบเดิมเพิ่มเติมคือมีถ่ายเหลว1รอบแต่ไม่มากเลยทำแบบเดิมแต่ไม่หายเลยไปหมอ หมอบอกว่าเป็นเกี่ยวกับท้องเสียเลยให้ยามากินแต่ก็ไม่หาย กลางคืนนอนไม่ได้ตอนเช้าไปหาหมออีกรอบฉีดยาดีขึ้นผลตรวจเลือดออกคือลำไส้อักเสบติดเชื้อ(ถ้าจำไม่ผิด) พอกลับถึงบ้านก็ปกติจนตอนหัวค่ำแม่ไปเข้าห้องน้ำแล้วอยากล้างเลยต้มน้ำอุ่นล้าง มันก็กลับมาเป็นอีกแล้วนานพอสมควรกว่าจะหายแม่เราบอกว่าทรมานเลยอยากรู้ว่าแบบนี้เสี่ยงจะเป็นโรคอะไรมั้ยคะ แม่เรากับเราไม่กล้าให้เสี่ยงโดนน้ำเลย รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ🙏🙏
(แม่เรามีโรคความดันสูงกับไขมันอุดตันนะคะ แล้วก็เป็นโรคเครียดด้วย)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่