ปรึกษาเรื่องการขับรถมอเตอร์ไซค์หน่อยค่ะ

คือวันนี้เราขับมาทางตรง พอถึงแยก(ไม่มีไฟแดง)มีรถขับออกมาประมาณ4-5คัน อีกเลนก็มีรถกำลังจะเลี้ยวเข้าแยกเดียวกัน เรามาเร็วเบรกไม่ทันเลยไปต่อ แล้วเราก็โดนเบียดชิดเกาะกลาง เราเลยแทรกมาชิดซ้าย อยากถามว่าทำแบบนี้ถูกมั้ยคะ พอดีพึ่งเคยเจอสถานการณ์แบบนี้เพราะแถวบ้านเรารถไม่เยอะ ดีที่ไม่เกิดอุบัติเหตุ ถ้าเราทำผิดแล้วคราวหน้าต้องไปแบบไหนหรอคะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่