แมวแถวบ้านโดนทำร้ายในเวลาไล่เลี่ยกัน!

สวัสดีค่ะ วันนี้ขอพูดเรื่องแมวนะคะ เมื่อเช้านี้เราตื่นขึ้นมาก็เดินไปหน้าบ้านเจอแมวนั่งอยู่ในที่ๆมันชอบนั่ง เราก็ไปลูบมันเล่น แต่มันช็อคตรงที่เราลูบเจอก้อนแข็งๆบนไหล่ซ้าย! ด้วยความทีเราตกใจเราเลยดูอีกที ปรากฏว่ามีตะปู(หรือน็อต)นี่แหละค่ะ ปักอยู่ และปักจำด้วยค่ะ เราตกใจมาก เพราะประมาณ 3 อาทิตย์ แม่แมวตัวนี้โดนทำร้ายค่ะ พ่อเราอุ้มมาบอกว่ามีคนข้างบ้านเจอแมวมันเป็นแผล แผลใหญ่ด้วยค่ะ เหวอะหวะ เราพาไปหมอหมอ หมอบอกว่าโดนฟันด้วยมีดอีโต้ไม่ก็ขวาน เราตกใจมาก ไม่นานมานี้แมวแถวบ้านไม่หายก็ตาย ตั้งแต่นั้นมาเราก็เลี้ยงแมวระบบปิดมาตลอดเลยค่ะ ขอบอกไว้ตรงนี้ก่อนทัวร์ลงนะคะ แมวเราเป็นแมวจรค่ะ แม่แมวมันมาขอกินข้าวด้วย ด้วยความที่แม่เราชอบแมวเลยเลี้ยงอยู่ด้วยให้มันเข้ามานอนในบ้านตลอด มีแค่ตอนเช้าที่ปล่อยมันไปทำธุระส่วนตัว จนแม่แมวตัวนี้คลอดลูกออกมานี่แหละ เรารักมากและเลี้ยงดูเป็นอย่างดี ลูกแมวประมาณ 7-8 เดือนค่ะ  เช้าวันนี้เราพาน้องไปหาหมอ แต่หมอไม่เปิดสักร้านค่ะ เราอยากรู้ว่ากรณีหมาแมวโดนทำร้ายแถวบ้าน แจ้งหน่วยงานไหนมาดูแลได้บ้างคะ เราว่าคนทำเค้ามีปัญหาทางจิตแน่ๆ เรากลัวว่ามันจะไม่หยุดแค่แมว ใครพอมีความรู้ด้านนี้ช่วยบอกทีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่