เราโสดและอยู่คนเดียว มานานแค่ไหนแล้วนะ?

ผมโสด และกำลังจะโสดข้ามปีและเชื่อว่าปีหน้าก็คงโสด ผมใช้ชีวิตแบบนี้มาโดยตลอด
ชีวิตวนลูป จ-ศ ตื่นนอน ออกกำลังกาย อาบน้ำ ไปทำงาน กับห้อง ดูหนังฟังเพลงและนอน
ส-อ ตื่นนอน ออกกำลังกาย อาบน้ำ เรียนออนไลน์ (ป.ตรี)  ดูหนังฟังเพลงและนอน
มีบ้างครั้งที่แอบไปดูเฟสแฟนเก่าที่เคยคบ มีแอบส่งข้อความหาแต่ก็ไม่มีการตอบกับมา 
ผมอยากจะก้าวต่อไปข้างหน้า แต่ไม่มีอะไรให้ผมรู้สึกดี ผมเกลียดความรัก แต่ก็อยากมี
ผมเกลียดความเหงา แต่ก็ต้องอยุ่กับมัน และผมยังเป็นพวกไร้ตัวตนในสังคมด้วย
ไม่ว่าจะในที่ทำงาน ที่มหาลัย ผมไม่มีเพื่อนเลย บ้างคนที่ผมคิดว่าน่าสนิท รู้จักกันนาน
ยังเรียกชื่อผมผิดเลย ผมเบื่อจัง วันๆผมดูหนังไม่ต่ำกว่า 2-5 เรื่อง ผมว่ามันบ้าสุดๆเวลาไปเดินห้าง
ผมอิจฉาคนที่เขามีแฟน มากับแฟนหรือเพื่อนสนิทจัง ต่างจากผมที่ส่วนใหญ่เวลาเดินห้างจะเข้าไปอยู่
ในร้านหนังสือสะส่วนใหญ่ และก็ดูหนังในโรงคนเดียว  ผมไม่ค่อยได้ยิ้มหรือหัวเราะกับใครเลย น้อยมากๆ
เวลาที่ผมยิ้มหรือหัวเราะ จะมีแค่ตอนดูหนัง อ่านหนังสือและฟังเพลงเท่านั้น
ผมอยากมีใครสักคนจังเลย ได้พูดคุย ได้บอกเล่า ได้รู้สึก
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่