เหมือนจะรักแต่เหมือนจะไม่รัก

คือผมชอบเพื่อนครับ ชอบมานานล่ะ หลังจากงานดนตรีที่มอ(ต่อจากที่ผมตั้งกระทู้ก่อนหน้านี้น่ะ)ผมเลยตัดสินใจบอกชอบเขาไปเลยครับ พอดีวันนั้นเขาลืมของที่ห้องผมครับ เขาเลยแวะมาเอา วันนั้นผมเลยบอกเขาไปเลยว่าชอบ เป็นแฟนกันไหม เขาก็ตอบว่า อือ  แล้วก็ทำเหมือนเขิล แล้วก็มานั่งกอดคอเราแล้วก็ลูบหัว เราก็ถามว่า ตกลง คบกันไหม เขาก็ไม่ยอมพูดแต่ทำท่าทีเขิลๆเอาแต่ตอบว่า อือ!! แล้วก็เดินออกจากห้องไป ตั้งแต่วันนั้นเขาก็ทักมาหาเราเรื่อยๆน่ะ แล้วก็เจอกันบ่อยด้วย เพราะ กลุ่มเพื่อนชอบมาเกาะกลุ่มกันทุกวันยุแล้ว เลยทำให้เจอกันแทบจะทุกวัน เขาก็ชวนเราไปเซเว่นบ้าง ชวนไปเดินตลาดบ้าง บ้างครั้งก็มานอนเล่นที่ห้องบ้าง ก็ทำเหมือนคนเป็นแฟนกันแหละ ไปกินนู้นกินนี่บ้าง เวลายุกับเรา2คนเขาก็เป็นนี่เลย แต่พอเขากับบ้านตัวเอง เหมือนเป็นอีกคนเลย เราทักไปนานๆตอบที แล้วก็จะมีแต่เราที่เป็นคนถาม เขาไปถามอะไรเรากับเลย สมมุติเราถามว่า ทำไร เขาตอบ นั่งเล่น เราตอบ อ๋อ เขาก็ตอบตอบแค่จร้า แล้วก็ไม่ถามอะไรเราบ้างเลย ส่วนมากเราก็จะถามยุแค่นี้แหละ กินข้าวยัง ทำไรอยู่ คือเราถามเขาแค่ฝ่ายเดียว พอตอนดึก เราก็จะเป็นคนถามว่า โทรไหม ถ้าเราไม่ถามเขาก็ไม่โทรมา พอเราโทรไปก็คุยกันไม่ถึง30นาที เขาก็จะชอบบอกว่าเล่นเกมก่อน(เขาเป็นคนที่ชอบเล่นเกมพับจี มีแคลน ชอบคุยเล่นกันในแอปที่มันคุยกันเวลาเล่นเกมอะครับ )บางครั้งเขาก็บอกว่าออกไปกินหมูทะกะพี่บ้าง บอกว่าออกไปข้างนอกกะพี่บ้าง จนไม่ค่อยได้โทรคุยกันเลย แต่เวลาเขามาหาผมเขาก็จะใส่ใจเรามันรู้สึกเหมือนเขารักเราเวลาอยู่ด้วยกัน2คน แต่พอกลับบ้านก็เป็นเหมือนไม่ได้ชอบเรา เราถามเขาตลอดน่ะเวลาที่เจอกัน ว่า ตกลงเราเป็นเเฟนกันยัง เขาก็จะชอบตอบว่าไม่รู้แล้วก็เขิล บางครั้งก็จะตอบว่า เพื่อนนน เพื่อนสนิท แต่เวลายุกับเรา2คนก็ อารมณ์แบบแฟนกันอะครับ แต่เขาบอกแต่เราว่าเพื่อน เวลาเราถาม และตอนอยู่กับกลุ่มเพื่อนเขาก็จะไม่ค่อยเกินใกล้เรา จะชอบเดินใกล้เพื่อนคนอื่นทั้งผู้ชายทั้งผู้หญิง ทำเหมือนคนเขิลๆ เวลาที่เราไม่เล่นกีฬาตอนเย็นไปที่มอ เขาก็จะทิ้งเราแล้วก็ไม่เล่นกับเพื่อนผู้ชาย ไปหาบ้าง ไม่เล่นกีฬาบ้าง หรือเวลาไปร้านเหล้ากะเพื่อนๆเขาก็จะเดินไปนั่งกับเพื่อนเขา เราก็ไม่ได้ห่วงขนาดนั้นน่ะ แต่ส่วนมากเขาจะไปหาแต่เพื่อนผู้ชาย มันเลยทำให้รู้สึกน้อยใจ รู้สึกหวงๆ รู้สึกนอยด์ๆอะครับ เราก็เลยชอบงอนเขา แต่ก็งอนเองหายเองน่ะ555 แต่มันก็รู้สึกแปลกๆอะครับ ยิ่งวันนี้เราชวนเขาไปเดินตลาดบอกว่าไปหาไรกินกัน เขาบอกว่าไม่สบาย ไปไม่ไหว ไปเลย ด้วยความที่เราเป็นห่วงเราเลยบอกว่างั่นไม่เป็นไรกินยาแล้วก็นอน เราเลยไม่ไปเพราะเขาไม่ไป พอเวลาผ่านไปซัก20นาทีเราก็ทักไปหาเขา ด้วยความที่เขาไม่ค่อยถามเรา เราเลยถามว่าทำไร เขาเคยบอกว่าเดินตลาด เพื่อนมันชวนเลยมา ทั้งที่ตอนเราชวนเขาแต่เขา บอกว่าไม่สบาย เราเลยถามว่า ทีเราชวนทำไมบอกไม่ไป เขาเลยบอกว่าก็เพื่อนมันชวน หิวข้าวด้วย ตอนนั้นเราก็บอกน่ะว่าไปหาไรกินกัน เขาก็บอกไม่หิว ไม่กิน
มันเลยทำให้รู้สึกเหมือนโดนเท อะครับทั้งที่เราอุส่าไม่ไป เราบอกเพื่อนว่าไปตลาดแหละ(ตอนนั้นเพื่อนมันชวนเราเลยชวนเขาไปด้วยแต่เขาไม่ไปเราเลยบอกเพื่อนว่าไม่ไปแหละ) ก็เพื่อนกลุ่มนี่แหละที่ชวนเขา แต่เขาไป ทั้งที่เราชวนบอกไม่ไป เขาก็พิมมาอีกน่ะว่า เราเลยคิดว่าตกลงแล้วเขารู้สึกยังไงกับเรากันแน่ พอยุด้วยกันก็เหมือนจะรัก แต่พอก็ทำเหมือนไม่รัก ใครอ่านแล้วช่วยตอบหรือแนะนำผมหน่อยน่ะครับ ว่าควรทำไงต่อดี ตอนนี้ผมก็งอนเขาอยู่ครับ เรื่องชวนไปตลาดแล้วโดนเท นี่แหละ ใครอ่านแล้วช่วยผมหน่อยน่ะครับ ผมอาจจะอธิบายไม่ค่อยเขาใจน่ะครับ เพราะบางที่มันก็อธิบายยากอะครับ ช่วยหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่