เเนะนำการขายของหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
อย่างที่พิมข้างบนเลยค่ะ ตอนนี้เราอยู่ม.ปลายอยากขายของออนไลน์เป็นรายได้เสริมเพราะตอนนี้หนี้เยอะมาก(เเม่เราเป็นสร้างไว้เเต่ก็ส่งตังมาให้บ้างคือใช้หนี้อ่ะค่ะ)เราสงสารยายมากเพราะต้องจ่ายค่าน้ำค่าไฟต่างๆ ยายเราเเทบจะไม่ได้ซื้ของท่อยากได้เลยเพราะต้องใช้หนี้ให้เเม่เราทั้งหนี้นอกระบบทั้งอะไรต่างๆนาๆ น้าเรามาเล่าให้ฟังว่า ยายเเอบไปร้องไห้คนเดียวเพราะไม่มีตังจ่ายเขาค่าอะไรต่างๆเยอะมากเเต่ยายก็ไปยืมคนที่รู้จักมาใช้หนี้เขา เป็นเเบบนี้จนเราไม่ค่อยชอบเเม่เท่าไหร่ ที่จริงเรารู้ทุกอย่างว่าเเม่ทำไรบ้างเเต่ไม่พูดเราค่อนข้างโกรธเเม่นะคะที่ทำเเบบนี้ ไปยืมเขาเยอะเเต่ให้ยายใช้หนี้เเทน(เรารักยายมาก)
เลยจะขอคำปรึกษาอะค่ะว่าเราควรเริ่มต้นยังไงเพราะถ้าไม่มีประสบการณ์ยังไงมันก็ขายไม่ได้ มีใครพอจะเเนะนำการลงทุนได้บ้างคะ วอนผู้รู้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่