อยากเรียน หลักสูตร AEMT ( Advanced Emergency Medical Technician ) แต่เกรดเฉลี่ยไม่ถึง ทำไงดีครับ

ผมอยากเรียนAEMT มากครับ ผมจบ มัธยมปลาย มาได้4ปีแล้ว ตอนนี้ผมทำงานโรงพยาบาลเอกชน อยู่ครับรอไปเรียน เกรดเฉลี่ยรวม ผมได้ 2.29 แต่เกรดเฉลี่ยรายวิชา ไม่ถึง ตามที่เค้ากำหนด คณิต 2.00 อังกฤษ 2.00 ขึ้นไป แต่ ได้แค่ คณิต1.58 อังกฤษ1.60 เองครับ แต่ทางวิทยาลัย เค้ามีให้ยื่นแฟ้มสะสมผลงาน ด้วยครับ ที่ผมดูไว้ก็มี
วิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร ชลบุรี กับ อุบลราชธานี  พี่ๆมีคำแนะนำว่า ผมจะลองยื่นดูก่อนดีมั้ยครับ ผม อยากเป็น
เวชกรฉุกเฉิน หรือพี่ๆ มีแนวทางการเรียนต่อสายนี้ ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่