พื้นที่คอนโดที่ระบุในสัญญาซื้อขาย ไม่ตรงกับเอกสารแบบบัญชีรายการที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง ของกรมที่ดิน

สวัสดีค่ะ พอดีเรามีปัญหาสงสัยเกี่ยวกับเรื่อง ขนาดพื้นที่ห้อง เลยอยากรบกวนสอบถามทุกท่านนิดนึงค่ะ 

เราซื้อห้องติดห้องริม พื้นที่ๆระบุในสัญญา คือ 29.67 ตร.ม. จนโอนเรียบร้อย แล้วเมื่อวานมีเอกสารแบบบัญชีรายการที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง จากกรมที่ดินส่งมาที่ดิน ก็เป็นรายละเอียดห้องที่เราซื้อไว้ แต่ตรงขนาดพื้นที่ในเอกสารของกรมที่ดิน คือ 27.49 ตร.ม. หายไป 2.18 ตร.ม. แบบนี้เราต้องยึดพื้นที่ตามสัญญาซื้อขาย และ ของ กรมที่ดินคะ แล้วพื้นที่ๆหายไป ตรงนี้เราควรทำยังไงเหรอคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่