Bitcoin คลิปโต ควรลงทุนหรือไม่

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เนื่องจากวันนี้เราได้เจอเพื่อน เพื่อนมีการพูดถึงการลงทุนกับbitcoin ซึ่งเราไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลย เราเลยมีข้อสงสัยกับความเข้าใจ (แบบมั่วๆ)ว่า bitcoinมันไม่มีเงินอยู่จริงๆ เหมือนพวกดอลล่าห์ แล้วจะมั่นคงจริงหรือค่ะ ในอนาคตเงินตัวนี้จะมีโอกาสตก จนทำให้ขาดทุนหรือไม่ เราไม่เข้าใจจริงๆ เลยอยากให้คนที่มีความรู้ช่วยอธิบายให้คนโง่ๆคนหนึ่งฟังหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่