แฟนเห็นแก่ตัว อยากเลิกแต่ยังรักทำไงดีคะ

เรากับแฟนคบกันมาจะ2ปีแล้วค่ะ เวลาเราซื้อของกินเราจะซื้อมา2อันเสมอให้เหมือนกัน เขาอันนึง เราอันแต่เวลาเขาซื้อเขาซื้ออันเดียวเขาบอกซื้อมาแบ่งกันกินแต่เขาแบ่งเราคำเดียวเอง  หรือบางทีไก่ทอดมี6ชิ้น แบ่งก็ได้คนละสามชิ้นแต่เขาจะหยิบไปกิน4-5ชิ้นเลยค่ะ หรือบางทีนะคะเขาชอบมาแย่งของเรากิน  ของที่เราชอบกินงี้อะค่ะ เราควรบอกเขาว่ายังไงดีคะ หรือควรทำยังไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่